Gwamnatin jihar Kano ta aike da saƙon ta’aziyya a madadin gwamnatin da al’ummar Kano baki ɗaya.
![](https://matashiya.com/wp-content/uploads/2020/12/mn-1.jpg)
A cikin sanarwar da kwamishinan yaɗa labaran gwamnan Kano Mallam Muhammad Garba ya fitar, gwamnatin ta bayyana rashin mai babban daki a matsayin babban rashi da aka yi duba ga irin kyawawan halayen ta
Masarautar Kano ta tabbatar da rasuwar hajiya Maryam do Bayero matar tsohon sarkin Kano marigari Dakta Ado Bayero.
![](https://matashiya.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC_9894-scaled.jpg)
Hajiya Maryam mahaifiya ce ga sarkin Kano na yanzu Alhaji Aminu Ado Bayero da kuma sarkin Bichi Nasiru Ado Bayero.
![](https://matashiya.com/wp-content/uploads/2020/02/matashiya-photo-2.jpg)
Ta rasu ta na da shekaru 80 a duniya a ƙasar Masar bayan gajeruwar rashin lafiya.
A yau Asabar ta rasu da misalign ƙarfe tara na safe.
A na sa ran za a yi jana’izar ta gobe Lahadi bayan an kawo gawar ta daga ƙasar Masar.