Tsohon Sanata kuma ɗan takarar gwamna, Shehu Sani, ya soki sakamakon zaɓen fidda gwani na gwamna da jam’iyyar PDP ta gudanar a jihar Kaduna. Sani ya...
Yayin da Mujallar matashiya ta tattaro muku rahoron jerin ƴan takarar da suka tsallake, kana suka samu tikitin yin takarar gwamna a jihohinsu a ƙarƙashin inuwar...
Jami’an gidan yari na tunanin mayar da ɗan sandan da aka dakatar Abba Kyari zuwa gidan yarin Kuje bayan da wasu fursunoni suka kusa kashe shi,...
Majalisar masarautar Gaya ta tuɓe Dagaci ƙauyen Gudduba da ke yankin ƙaramar hukumar Ajingi Mallam Usman Muhd Lawan. Hakan na cikin wata sanarwa da jami’in yaɗa...
Ƴan bindiga a safiyar Laraba sun ɓalle ɗaya daga cikin majami’un babban Rabaren na Sokoto, Matthew Hassan-Kukah Rahotanni sun bayyana cewa, ƴan bindigan ɗauke da makamai...
Bayan shafe kusan sa’o’i huɗu ana arangama, jami’an hukumar yaƙi da masu yi wa tattalin arzikin ƙasa zagon ƙasa a ranar Talata sun yi galaba a...
Babbar Kotun Tarayya da ke zamanta a Kano, ƙarƙashin jagorancin Mai Shari’a A.M Liman a ranar Talata, ta ƙi amincewa da sauraron ƙarar da Ahmadu Haruna...
Gwamnatin Tarayya, a ranar Talata, ta ce za ta kashe Naira miliyan 999 a kullum don ciyar da ɗalibai kusan miliyan 10 a shirin ciyar da...
An dawo da zirga-zirgar jiragen sama na babban filin tashin jiragen sama na Kaduna international airport bayan watanni biyu da rufewa. Shugaban hukamar zirga-zirgan jiragen sama...
Rahotonni daga birnin tarayya Abuja, sun bayyana cewa jami’an ƴan sanda sun yi harbe-harbe sararin samaniya a gidan tsohon gwamnan jihar Imo Rochas Okorocha domin tarwatsa...
Sharhin Maziyarta