APC Ta Yi Watsi Da Zaɓen Shugabannin Ƙananan Hukumomi A Jihar Osun
Jam’iyyar APC ta yi Allah wadai tare da yin watsi da zaɓen shugabannin ƙananan hukumomi da aka gudanar ranar Asabar din da ta gabata a jihar Osun, ƙarƙashin jagorancin gwamna…
Mai Tsage Gaskiya Komai Ɗacinta
Jam’iyyar APC ta yi Allah wadai tare da yin watsi da zaɓen shugabannin ƙananan hukumomi da aka gudanar ranar Asabar din da ta gabata a jihar Osun, ƙarƙashin jagorancin gwamna…
Ƙungiyar malaman Jami’o’i ta ƙasa ASUU reshen jami’ar jihar Kaduna, ta dakatar da yajin aikin da ta tsunduma tun a ranar 18 ga watan Fabarairun nan da mu ke ciki.…
Babbar jami’ar asusun tallafawa yara na majalisar dinkin duniya UNICEF a jihar Bauchi Dakta Nuzhat Rafique ta bayyana cewa, jihar ta Bauchi ce ke kan gaba wajen yawan yaran da…
Shugaban rukunonin kamfanin Dangote Alhaji Aliko Dangote ya bayyana cewa, yanzu haka matatar man fetur ta Dangote tana da ajiyayyen man fetur aƙalla lita miliyan 500 a ma’adanarta. Ya kuma…
Shugaban jam’iyyar APC na ƙasa Dakta Abdullahi Umar Ganduje ya bayyana cewa, jam’iyyarsu ta APC ta shirya karɓar wasu jiga-jigan ƴan siyasa daga jam’iyya mai mulkin jihar Kano ta NNPP.…
Shugaban asusun tallafawa manyan makarantu TETFund Sonny Echono, ya buƙaci gwamnatin tarayya da na jihohi da su bai wa jami’o’i damar cin gashin kansu. Echono ya yi wannan kiran ne…
Hukumar kula da ingancin abinci da magunguna ta ƙasa NAFDAC, ta yi gargaɗi ga ɗalibai akan illar shaye-shayen ƙwayoyi da kuma sauran kayan maye. Babbar daraktar hukumar Mojisola Adeyeye ce…
Jam’iyyar PDP da ke mulkin jihar Osun, ta lashe zaben dukkanin kujerun shugabannin ƙananan hukumomi 30 da kansilolinsu 332 da aka gudanar a jihar jiya Asabar. Shugaban hukumar zaɓe mai…
Kimanin ƴan Najeriya 201 ne a sansanin masu ƙaura zuwa ƙasashen waje su ke dakon a kwaso su zuwa gida Najeriya daga ƙasar Amurka, sakamakon sabuwar dokar tsarin baƙin haure…
Hukumar shirya jarabawar kammala sikandire ta yammacin Afirka WAEC ta saki sakamakon jarabawar ɗalibai na shekarar 2024, na makarantu masu zaman kansu karo na biyu. Adadin ɗalibai 2,577 ne dai…