Ƙasar Isra’ila ta amince a tsagaita wuta na awanni huɗu a kullum a arewacin Gaza, don a bai’wa fararen hula damar ficewa daga yankin. Fadar gwamnatin...
An sake cafke tsohon shugaban gwamnatin soji ta ƙasar Gini Moussa Dadis Camara a jiya Asabar, bayan ya tsere daga babban gidan yari a Conakry babban...
Ƙasar Saudiyya ta tanadi kuɗi har Dala miliyan 13 don bayar da taimako ga fararen hula a Gaza, cibiyar samar da sassauci da jin ƙai ta...
Kwamishinan hukumar kula da ƴan gudun Hijirar Falasɗin na majalisar dinkin duniya Philippe Lazzarini ya ce, mutane a Gaza suna ta mutuwa ƙwarai da gaske. Ya...
Shugaban ƙasar Turkiyya Recep Tayyip Erdogan ya bayyana cewa, Ƙungiyar tsaro ta Falasɗinawa wato Hamas ba Ƙungiyar ta’addanci bace. Ya yi wannan jawabin ne a Karon...
Ambasadan ƙasar Falasɗinu a Najeriya Abdallah Shawesh ya yi zargin cewa, ƙasar Isra’ila ta na shirin korar Falasɗinawa zuwa ƙasar Masar. Ya yi wannan zargin yayin...
Tashin Bom ya kashe ɗaruruwan Falasɗinawa a asibitin Al-Ahli Al-arabi, wanda yake cike da mutane marasa lafiya, da waɗanda suka rasa matsugunansu, hukumomin lafiya su ka...
Sharhin Maziyarta