Mahaifin kwankwaso ya nuna a zaɓi Ganduje a 2019
Mahaifin tsohon Gwamnan Kano kuma hakimin Madobi Alhaji Musa Saleh Kwankwaso ya nuna Gmwannan Kano Dakta Abdullahi Umar Ganduje a matsayin wanda ya cancanta a zaɓa a zaben 2019 kamar…
Wani Lauya ya ƙalubalanci umarnin ƙauracewa kotu bayan sauke tsohon alƙalin-alƙalai
Wani Lauya a jihar Kano Barista Ma’aruf Yakasai ya bayyana cewar ba dai-dai bane ƙauracewa kotu don sauke alƙalin-alƙalai ba. yayin taron manema labarai da ya yi a Kano ya…
An tsayar da naira 30.000 a matsayin mafi ƙarancin albashi a Najeriya
Majalisar wakilai a Najeriya ta tsayar da naira 30.000 a matsayin mafi ƙarancin albashi. A kwanakin baya ne kuma shugaba Muhammadu Buhari ya rattaɓa hannu kan yarjejeniyar da aka cimma…
An dakatar da zaman majalisa a kan sauke alƙalin alƙalan Najeriya
Majalisar dattawan ƙasarnan sun dakatar da zaman da za tayi a kan sauke alƙalin alƙalai na ƙasar nan. Hakan ya biyo bayan sanarwar da kakakikin majalisar ya fitar a yau…
Ana cigaba da zanga zanga kan cire Alƙalin Alƙalai a Najeriya
Ƙungiyar Ɗaliban Najeriya reshen jihar Ogun sun gudanar da zanga zanga ta nuna ƙin amincewa da tuɓe alƙalin-alƙalai na ƙasar Najeriya. Ɗaliban waɗanda suka nuna ƙin amincewarsu ta hanyar rubutu…
SHEKARA 30 YANA MATSAYIN MAI UNGUWA
Alhaji Maifada Ali Yakubu yayi bikin cikar shekararsa 30 kan karagar mai unguwar Gama b. taron yasamu dubban al’umma da suka halarta domin tashi murna, kafin washe garin ranar angudanar…
Facebook, Instagram, Whatsapp za a haɗesu wuri guda
Kamfanin Facebook ya bayyana shirinsa na haɗe shafin da kuma Whatsapp da Instagram duka wuri guda. Wannan zai bada dama ga masu amfani da shafukan daban-daban su rika zumunta ko…
Alaƙar siyasa da yin Garkuwa da Mutane
Masu biye da mu a wannan shafi mai albarka Assalamu alaikum warahmatullah. Barkan mu da saduwa a wannan lokaci da muke adabo da Wannan shekara ta 2018. Muna rok’on Allah…
An rantsar da sabon babban jojin ƙasa
Bayan zargin da ake na mallakar wasu gidaje da maƙudan kuɗaɗe, wanda ake yiwa alƙalin alƙalan ƙasar nan. Tuni dai yau shugaba Muhammadu Buhari ya sauke tsohon alƙalin alƙalai tare…
Duk wanda jagoranmu ya nuna mu zaɓa shi za mu bi — Boss
Ɗan takarar majalisar tarayya a ƙaramar hukumar Nassarawa Muhammadu Aminu Adamu Abba Boss ya yi iƙirarin bijirewa madugun kwankwasiyyar na ƙasa rabi u Kwankwaso bisa ƙin musu adalci da yayi…